Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Go down

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn Empty Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Bài gửi  Admin Thu Apr 29, 2010 10:49 am

Hj! Chào các bạn. Có lẽ một số bạn chưa hay tham gia diễn đàn nên có thể là chưa hiểu hết về chức năng cũng như cách sử dụng diễn đàn. Nhưng không sao, sau đây mình xin có đôi lời nói về diễn đàn và một số hướng dẫn sử dụng.
Đầu tiên là khái niêm diễn đàn. Diễn đàn là một trang web mà các thành viên có thể tham gia theo tinh thần tự nguyện(Ko bắt buộc) và phải tuân theo 1 số quy định của diễn đàn.
Về cách sử dụng cũng không có j là khó cả! Đầu tiên là các bạn phải đăng kí làm thành viên của diễn đàn( thì mới có thể sử dụng hết các chức năng của diễn đàn được).
Sau khi các bạn đăng kí. Các bạn tiến hành đăng nhập(Login) Sau khi đăng nhập các bạn có thể tiến hành tất cả các chức năng của diễn đàn như: gửi bài viết, chát, đọc bài viêt, xem thông tin....
Sau đây là các gửi bài.
+ Đầu tiên các bạn tham gia vào một chủ đề nào đó(VD: Tin tức, giải trí...) sau đó chọn NewTopic Rồi tiến hanh viết bài. Ở giao diện viết bài sẽ gồm 2 phần. Ở phần bên trên là Thanh công cụ(Nơi chỉnh sửa, định dạng văn bản, chèn hình ảnh, video, nhac...). Phần bên dưới là khung soạn thảo văn bản.
Mình chỉ hướng dẫn các bạn cách chèn hình chèn nhạc và video thôi nhá! Các khác chắc các bạn đã biết, hoặc những bạn nào chưa biết có thể hỏi tớ.
+ Cách chèn hình: Bạn chọn thẻ Image: Sau đó copy liên kết ảnh vào(Nhớ là link đấy phải có định dạng là jpg, gif, png..tóm lại là các định dạng của file ảnh nhá).
+ Cách chèn video: Chọn thẻ video rồi copy link video vào(VD: các bạn muốn chèn video từ youtube thì các bạn chọn thẻ video sau đó chọn Youtube rồi coppy link video vào).
+ Cách chèn file flash: Các bạn chọn thẻ Flash rồi copy link flash vào(Nhớ là link đấy phả có đuôi là .swf nhá)
...
Tạm thời sơ qua vậy thôi! Các bạn tìm hiểu thêm nha!
Admin
Admin
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh

https://12a1kb.forum-viet.net

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn Empty Hướng dẫn cách chèn nhạc bằng thẻ flash

Bài gửi  Admin Sat May 22, 2010 4:23 pm

Để tiện cho các thành viên khác nghe các bài hát trực tiếp trên forum, các bạn khi viết bài nên chèn nhạc vào thẻ flash nhá!
Sau đấy mình xin giới thiệu sơ qua cách chèn nhạc của một số trang web nghe nhạc như sau:
Lấy VD là trang mp3.zing.vn nha:
Khi nghe 1 bài hát ở trang này. ta kéo xuống bên dưới, để ý dòng chữ trong khung dành cho forum:

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn 1274519576824674102_574_574

Các bạn copy lấy dòng đấy.
Sau khi copy xong, bạn quay trở lại bài viết của mình. Chọn thẻ flash:

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn 12745198941984829080_574_574

Sau khi chọn thẻ flash, sẽ hiện ra 1 khung nhỏ, ở bên trên để các bạn điền thông số chiều cao và chiều rộng(Các bạn nên ghi thông số là 400,300 nhá), ở bên dưới các bạn past cái dòng link mà luc trước các bạn copy ở các trang web nghe nhạc.

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn 1274519897383750620_574_574

Admin
Admin
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh

https://12a1kb.forum-viet.net

- Similar topics